вымя

Úr Wikiorðabók, frjálsu orðabókinni
Jump to navigation Jump to search

Hvítrússneska


Hvítrússnesk fallbeyging orðsins „вымя“
Eintala (адзіночны лік) Fleirtala (множны лік)
Nefnifall (назоўны склон) вымя вымі
Eignarfall (родны склон) вымя вымяў
Þágufall (давальны склон) вымю вымям
Þolfall (вінавальны склон) вымя вымі
Tækisfall (творны склон) вымем вымямі
Staðarfall (месны склон) вымі вымях

Nafnorð

вымя (hvorugkyn)

[1] júgur
Framburður
IPA: [ˈvɨmʲa]
Tilvísun

Slounik „вымя

Rússneska


Rússnesk fallbeyging orðsins „вымя“
Eintala (единственное число) Fleirtala (множественное число)
Nefnifall (именительный падеж) вымя вымена
Eignarfall (родительный падеж) вымени вымён
Þágufall (дательный падеж) вымени выменам
Þolfall (винительный падеж) вымя вымена
Tækisfall (творительный падеж) выменем выменами
Forsetningarfall (предложный падеж) вымени выменах

Nafnorð

вымя (hvorugkyn)

[1] júgur
Framburður
IPA: [ˈvɨmʲə]
Afleiddar merkingar
выменный
Tilvísun

Вымя er grein sem finna má á Wikipediu.
Gramota „вымя